รถไฟจาก กรุงเทพ ไป หัวหิน

รถไฟจาก กรุงเทพ ไป หัวหิน

กรุงเทพ
หัวหิน
พฤ. 27 มิ.ย.
เที่ยวเดียว
ผู้โดยสาร NaN คน

ตัวเลือกอื่น

กำหนดเวลา Train กรุงเทพ ถึง หัวหิน

กำหนดเวลา Train กรุงเทพ ถึง หัวหิน
ชื่อการขนส่งเวลาสำหรับเส้นทางราคา
Thailand Limo by Datum Comfort 3pax ตลอดเวลา฿ 2,700
Nor Neane Transport Minibus 05:00 - 09:00฿ 240
Win Happy Minibus 06:00 - 17:00฿ 420
Win Happy Minibus 08:00 - 18:45฿ 420
GO Family Minibus 10:00 - 13:30฿ 320
Nor Neane Transport Minibus 13:00 - 17:00฿ 240
Nor Neane Transport Minibus 15:00 - 19:00฿ 240
JKP Mochit Regional 14pax 16:00 - 20:00฿ 220
Montanatip Express 19:00 - 22:00฿ 720
Thai Railway Class III Fan 20:30 - 00:18฿ 144
Thai Railway Class II AC 22:50 - 02:04฿ 397

การขนส่งจาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน

ข้อมูลรถไฟจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน

ตั๋วรถไฟราคาถูกUS$4
รถไฟที่เร็วที่สุด3ชั่วโมง 14นาที
รถไฟรอบเร็วสุด3:10 م
รถไฟรอบที่ช้าสุด10:50 م
เส้นทางรถไฟประจำวัน20
ระยะทาง203 กิโลเมตร
รถไฟThai Railway

ความคิดเห็นเกี่ยวกับจุดหมายจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน

RM
กระบวนการที่ง่าย พิมพ์ตั๋วและใช้แล้ว ไม่มีปัญหา คำแนะนำที่ชัดเจนในภาษาสองภาษา รถไฟน่าสนใจ เราว่าประมาณปี 59-60 แต่เป็นประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยม ผู้ขายอาหารอาจแวะจอดตามเส้นทาง 4.5 ชั่วโมงดังนั้นจึงไม่มีโอกาสหิว
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถไฟ #171 ชั้น 2 รถนั่งพัดลม, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 14 ม.ค. 2023
CJ
สถานที่หาง่าย คนขับออกไปทันทีที่ลูกค้าคนสุดท้ายมาถึง…อาจจะสายไป 5 นาที นั่งสบายมาก เรามาถึงเร็วกว่าที่คาดไว้เกือบหนึ่งชั่วโมงและส่งลงที่ CentralFestival ซึ่งอยู่ในระยะเดินถึงโรงแรมของฉัน
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถไฟ #171 ชั้น 3 รถนั่งพัดลม, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 29 ธ.ค. 2022
WG
สะดวกสบายมาก พนักงานเป็นกันเอง ประสบการณ์ที่ดี วิธีที่ดีในการดูประเทศไทย
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถไฟ #43 ชั้น 2 นั่งปรับอากาศ, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 14 พ.ย. 2022
LS
ที่นั่งสบายและบริการดีเยี่ยม (รวมอาหารฟรี)
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถไฟ #43 ชั้น 2 นั่งปรับอากาศ, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 6 พ.ย. 2022
JW
ครั้งแรกมันดีและน่าสนใจ รถไฟเกิดความล่าช้า 90 นาที ซึ่งฉันไม่เข้าใจเพราะเป็นภาษาไทย ????
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถไฟ #171 ชั้น 2 รถนอนปรับอากาศ, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 13 ม.ค. 2022
AP
The Ticketing process was good and easy. The Train was delayed twice. Arrived 4 hours late.
รถไฟ #37 ชั้น 2 รถนอนปรับอากาศ, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 6 พ.ค. 2024
EV
I booked a second class with AC I got a fan instead, the beauty is the fan didn't even work. It was cooking in there
รถไฟ #45 ชั้น 2 รถนอนปรับอากาศ, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 20 เม.ย. 2024
C
Our Bench was broken, my back and bottom were hurting and a random drunk Thai in front of us was pretty anoying. However it was an intressting experience and a great view. The open Windows alouwd us to lean outside and kept the train cool. All in All I loved still loved it especially for this price
รถไฟ #171 ชั้น 3 รถนั่งพัดลม, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 27 มี.ค. 2024
MR
Tickets in 3rd class so little warm to travel, but great experience.
รถไฟ #171 ชั้น 3 รถนั่งพัดลม, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 11 ก.พ. 2024
PD
Very enjoyable and scenic journey to Hua Hin.
รถไฟ #171 ชั้น 3 รถนั่งพัดลม, Thai Railway (การรถไฟแห่งประเทศไทย), 6 ก.พ. 2024
4.4
431 ความคิดเห็นจากลูกค้า
5
40%
4
33%
3
22%
2
5%
1
0%

เส้นทางยอดนิยมใน ประเทศไทย

วิธีเดินทางจาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน โดยรถไฟ

รถไฟ จาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับการเดินทาง นอกจากรถบัสหรือเครื่องบิน การเดินทางจาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน โดยรถไฟนั้น ง่าย ปลอดภัย และสะดวกสบาย ตอนนี้มี ทางรถไฟ เชื่อมตรงระหว่างจุดหมายปลายทางทั้งสองแห่ง ซึ่งทำให้ การเดินทาง ของคุณราบรื่นและไม่ยุ่งยาก ตั๋วก็สามารถจองออนไลน์ได้และคุณควรทำการซื้อล่วงหน้าเพื่อจองที่นั่งก่อนใคร เพื่อให้ได้ประโยชน์สูงสุดจาก การเดินทาง โดยรถไฟ โปรดตรวจสอบ ตารางเวลา และเลือกการเดินทางที่สะดวกที่สุด ตามกฎแล้ว รถไฟและชั้นตั๋วมีให้บริการสำหรับทุกความต้องการและงบที่คุณมี

กรุงเทพ ไกลจาก หัวหิน แค่ไหน

ระยะทางจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน คือ 203 กม. รถไฟ เชื่อมโยงปลายทางทั้งสองเพื่อให้คุณสามารถเดินทางได้โดยตรงโดยไม่ต้องเชื่อมต่อ หากมีการเชื่อมต่อ พวกเขาจะถูกระบุไว้ในตั๋วของคุณ

รถไฟจาก กรุงเทพ ไป หัวหิน ใช้เวลานานแค่ไหน

ขึ้นอยู่กับประเภทของรถไฟ ระยะเวลาในการเดินทางโดยรถไฟของคุณจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน อาจแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับประเภทของรถไฟ รถไฟที่ช้าที่สุดต้องใช้เวลาประมาณ 3ชั่วโมง 52นาที เพื่อไปยัง หัวหิน และขบวนที่เร็วที่สุดจะพาคุณไปถึงในเวลาประมาณ 3ชั่วโมง 14นาที เราขอแนะนำให้เลือกใช้บริการที่รวดเร็วที่สุดเพื่อประหยัดเวลา โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากคุณเดินทางตอนกลางวัน แต่ถ้าเดินทางตอนกลางคืน เวลาที่คลาดเคลื่อนสองสามชั่วโมงอาจไม่สำคัญมากนักและสะดวกสบายไม่น้อย
โปรดทราบว่าโดยปกติแล้วรถไฟจะออกตรงเวลาจาก สถานี ต้นทาง แต่บางครั้งก็มาถึงปลายทางล่าช้ากว่ากำหนด เป็นการดีกว่าที่จะไม่วางแผนการเดินทางต่อในระยะเวลาอันสั้น หากคุณต้องเดินทางต่อทันทีหลังจากมาถึง หัวหิน

ในจุดหมายปลายทางหลายแห่งสถานีรถไฟตั้งอยู่ใจกลางเมืองและมีการเชื่อมต่อการขนส่งที่ดีกับส่วนอื่นๆ ของเมือง สถานีขนส่ง และสนามบิน ส่วนใหญ่จะเชื่อมกับสถานีรถไฟที่เก่าแก่ ที่ใหม่กว่าและใหญ่กว่ามักจะตั้งอยู่ในเขตชานเมืองและนอกเมือง เนื่องจากเหตุผลของพื้นที่จำกัดในทำเลใจกลางเมือง การเดินทางไปและกลับจากที่นั่นอาจเป็นเรื่องที่ลำบากแม้กระทั่งรถแท็กซี่ เนื่องจากอาจมีข้อจำกัดกับผู้ประกอบการแท็กซี่ที่ได้รับอนุญาตให้บริการผู้โดยสาร ดังนั้น เราขอแนะนำให้ตรวจสอบตำแหน่งของสถานีที่คุณจะออกเดินทางและไปถึงอีกครั้งอีกครั้ง เนื่องจากจุดหมายปลายทางบางแห่งมีสถานีรถไฟหลายแห่ง

ค่ารถไฟจาก กรุงเทพ ไป หัวหิน ราคาเท่าไหร่

อาจมีตู้โดยสารต่าง ชั้น ในขบวนเดียวกันและใน เส้นทาง เดียวกัน ราคาตั๋ว ของคุณจะแตกต่างกันออกไป ตั้งแต่ราคาย่อมเยาสำหรับที่นั่งแบบแข็งไปจนถึงราคาแพงสำหรับที่นอน ค้างคืนสุดสบายบนรถไฟ สุดหรู สำหรับเส้นทาง กรุงเทพ – หัวหิน ตั๋วที่ถูกที่สุดจะมีราคา แต่ถ้าคุณต้องการเดินทางอย่างสะดวกสบายมากขึ้น ก็ควรเลือกจ่าย สำหรับตัวเลือกที่แพงที่สุด

สิ่งสำคัญในการเดินทางด้วยรถไฟ

  • ตั๋วรถไฟมักขายหมดก่อนวันเดินทาง จองล่วงหน้าแม้ว่าการเดินทางของคุณจะไม่ได้ตรงกับช่วงไฮซีซั่นก็ตาม การจองล่วงหน้าเป็นสิ่งที่จำเป็นหากคุณไม่ต้องการทำแผนการเดินทางใหม่ ในช่วงการเดินทางที่มีนักท่องเที่ยวหนาแน่นซึ่งรวมถึงวันหยุดนักขัตฤกษ์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ และวันหยุดยาวหรือวันหยุดธนาคาร ไม่จำเป็นต้องไปที่สถานีรถไฟเพื่อจอง คุณก็สามารถซื้อตั๋วออนไลน์ได้ในไม่กี่คลิก
  • การจองก่อนล่วงหน้าช่วยให้คุณได้ที่นั่งและเบาะนอนที่คุณต้องการ ตัวอย่างเช่น เบาะนอนด้านล่างมักจะขายหมดก่อนเสมอ ในขณะที่เบาะนอนชั้นบนอาจว่างแม้ในวันออกเดินทาง เช่นเดียวกันนั้น สำหรับระยะทางที่ไกลขึ้น การเดินทางกลางคืนเป็นการเดินทางที่มีความต้องการสูงสุด ในขณะที่คุณอาจสามารถซื้อตั๋วสำหรับเส้นทางเดิมได้หนึ่งชั่วโมงก่อนออกเดินทาง หากเป็นการเดินทางระหว่างวันที่ไม่สะดวกสบายซึ่งกินเวลาส่วนใหญ่
  • อาจมีตู้โดยสารที่แตกต่างกันในขบวนเดียวกัน: แบบพัดลมและแบบปรับอากาศ เบาะแข็งและเบาะนุ่ม ที่นั่งชั้นสองและช่องส่วนตัว ก่อนซื้อตั๋ว ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้เลือกประเภทที่นั่งที่คุณจ่าย ราคาอาจมีความแตกต่างกันมาก แต่บางครั้งก็เป็นความคิดที่ดีที่จะจ่ายเพิ่มเพื่อไม่ต้องเสียเวลา 20 ชั่วโมงบนที่นั่งแบบแข็งในห้องโดยสารแบบพัดลม โดยทั่วไป เบาะนอนชั้นสองเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับการเดินทางข้ามคืนที่ยาวนานขึ้น ในขณะที่การเดินทางช่วงกลางวัน 4-6 ชั่วโมงที่สั้นกว่านั้น เบาะนั่งแบบนุ่มเป็นตัวเลือกที่ดี
  • เครื่องปรับอากาศบนรถไฟอาจจะหนาวเกินไป ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณแต่งกายเหมาะสมเพื่อป้องกันไม่ให้ร่างกายเย็นหรือร้อนระหว่าง การเดินทาง ในประเทศทางโซนร้อน ตู้โดยสารแบบพัดลมเป็นทางเลือกที่ถูกกว่าและแทนตู้โดยสารปรับอากาศได้
  • มีห้องน้ำบนรถไฟ ขึ้นอยู่กับประเภทของรถไฟ ตู้บางตู้มีห้องน้ำแบบนั่งยองธรรมดาหรือห้องน้ำแบบตะวันตกทั่วไปให้บริการ แต่ไม่ว่าตั๋วของคุณจะมีราคาเท่าใด ความสะอาดของห้องน้ำในรถไฟก็มีมาตรฐานเดียวกัน โดยเฉพาะอย่างยิ่งชั้นโดยสารที่ถูกกว่า และในตู้โดยสารชั้นหนึ่งเช่นกัน ถึงแม้จะมีการร้องเรียนอยู่เป็นประจำ
  • โดยปกติจะมีตู้เสบียงบนรถไฟทางไกล แต่ในบาง เส้นทาง ตู้เสบียงได้หยุดบริการเนื่องจากข้อจำกัดของโควิด-19 ตรวจสอบล่วงหน้าว่ามีอาหารให้บริการบนเรือหรือไม่ หรือเพียงแค่เตรียมของว่างไว้ก่อนให้อุ่นใจ บนรถไฟหลายขบวน คุณจะเห็นพ่อค้าแม่ค้าหาบเร่ตามทางเดินเพื่อขายเครื่องดื่มและของว่าง ห้ามเครื่องดื่มแอลกอฮอล์บนรถไฟ
  • ห้ามสูบบุหรี่เช่นกัน หากคุณไม่ได้เดินทางโดยชนชั้นทั่วไปในประเทศจีนหรืออินโดนีเซีย!
  • มาถึงสถานีรถไฟอย่างน้อยครึ่งชั่วโมงก่อนออกเดินทาง เพื่อให้มีเวลาเพียงพอในการหาชานชาลาและทำการเช็คอิน หนังสือเดินทางหรือบัตรประจำตัวอื่น ๆ ที่คุณใช้ในการซื้อตั๋วรถไฟเป็นสิ่งที่จำเป็นทุกครั้ง ดังนั้นโปรดเตรียมให้พร้อมเมื่อถูกถามเมื่อเช็คอินหรือขึ้นเครื่อง
  • รถไฟอาจถึงปลายทางช้ากว่ากำหนด ความล่าช้าเหล่านี้ไม่ใช่เรื่องแปลก โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับเส้นทางระยะไกล เตรียมตัวให้พร้อมและวางแผนให้เหมาะสม เมื่อเปรียบเทียบกับรถบัส รถไฟจะขึ้นอยู่กับสภาพอากาศและการจราจรน้อยกว่า ดังนั้นจึงมีตารางเวลาที่เชื่อถือได้มากกว่า