รถทัวร์จาก เชียงใหม่ ไป กรุงเทพ

รถทัวร์จาก เชียงใหม่ ไป กรุงเทพ

เชียงใหม่
กรุงเทพ
จ. 29 ก.ค.
เที่ยวเดียว
ผู้โดยสาร NaN คน

ตัวเลือกอื่น

กำหนดเวลา Bus เชียงใหม่ ถึง กรุงเทพ

กำหนดเวลา Bus เชียงใหม่ ถึง กรุงเทพ
ชื่อการขนส่งเวลาสำหรับเส้นทางราคา
BangkokTaxi24 SUV 4pax ตลอดเวลา฿ 10,780
Thai Railway Class II Fan 06:30 - 20:08฿ 461
Thai Railway Class II AC 08:50 - 18:40฿ 653
Bangkok Air Economy #PG21610:10 - 11:35฿ 3,013
Thai AirAsia Economy #FD410313:50 - 15:10฿ 2,561
Thai Railway Class III Fan 15:30 - 04:53฿ 322
Thai Railway Class III Fan 17:00 - 06:00฿ 373
Thai Railways Class II Ladies Only 18:00 - 06:50฿ 1,328
Thai Vietjet Economy #VZ12320:00 - 21:20฿ 1,757
Thai Lion Air Economy #SL51922:10 - 23:25฿ 2,475

การขนส่งจาก เชียงใหม่ ไปยัง กรุงเทพ

ข้อมูลรถบัสจาก เชียงใหม่ ถึง กรุงเทพ

ตั๋วรถบัสราคาถูกUS$19
รถบัสที่เร็วที่สุด9ชั่วโมง 13นาที
รถบัสรอบเร็วสุด7:30 오전
รถบัสรอบที่ช้าสุด9:10 오후
เส้นทางรถบัสประจำวัน32
ระยะทาง750 กิโลเมตร
บริษัทรถบัสBangkok Busline, Budsarakham Tour, Cherdchai Tour, Nakhonchai Air, Sombat Tour, Sritawong Tour, Transport Co

ความคิดเห็นเกี่ยวกับจุดหมายจาก เชียงใหม่ ถึง กรุงเทพ

D
ทุกอย่างดี เริ่มต้นและมาถึงทันเวลา พนักงานเป็นกันเองมากและนำของว่างและอาหารมาให้เรา
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส โกลด์คลาส, Nakhonchai Air (นครชัยแอร์), 14 ธ.ค. 2023
AM
ดีมากและสะดวกสบายมาก เวลาที่แน่นอนก็มาถึงจุดหมายปลายทางของคุณ
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส เอ็กซ์เพรส, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 20 ต.ค. 2023
SM
รถบัสสะดวกสบายสามารถลดพนักพิงลงและยกส่วนล่างขึ้นสำหรับเท้าได้ พื้นที่เยอะ. รถบัสไม่เต็มดังนั้นคุณจึงสามารถเดินไปรอบๆ ได้ แอร์สูงมากแม้จะสูงเกินไปแนะนำให้นำสิ่งที่จำเป็นมาคลุมตัวเอง ข้างต้นเราได้รับน้ำและของหวานรวมทั้งสามารถใช้ตั๋วเพื่อรับอาหารได้ แต่รถบัสหยุดเวลา 1.30 น. ในตอนเช้าดังนั้นจึงไม่เหมาะสม
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส วีไอพี, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 17 ก.ย. 2023
DP
รถบัสตรงเวลา พนักงานเป็นกันเอง พูดภาษาอังกฤษไม่ได้ แต่ให้ข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดแก่เราโดยใช้ Google แปลบนโทรศัพท์ จุดแวะพักสำหรับอาหาร (ฟรีพร้อมตั๋วรถบัส) ของว่างและน้ำก็มีให้เช่นกัน ที่นั่งที่สะดวกสบาย ค่อนข้างหนาว แต่ก็โอเคกับเสื้อผ้ายาว ๆ ฉันอายุ 1.78 ปีและมีพื้นที่วางขาเยอะมาก ชื่นชมมันมาก!
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส เอ็กซ์เพรส, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 7 มี.ค. 2023
MS
ที่นั่งไม่ปรับเอนได้ไม่เพียงพอที่จะงีบหลับ นอนหลับเป็นไปไม่ได้ นอกจากนี้ยังมีเก้าอี้นวดที่ใช้งานไม่ได้ ม่านไม่ดับ รถจอดเยอะมาก ระหว่างทางถึงที่หมายสุดท้ายก่อนเวลา 1 ชั่วโมงครึ่ง
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส วีไอพี, Budsarakham Tour (บุษราคัมทัวร์), 4 มี.ค. 2023
I
โชคดีที่เราเหนื่อยมาก เราจึงนอนหลับได้ตลอดทั้งการเดินทาง ที่นั่งสบายมาก (ดีกว่ารถ บขส.ที่เราไปสุราษฏร์ธานีหลังคันนี้) ปัญหาเดียวคือไม่มีพนักงานคนใดพูดภาษาอังกฤษได้ (เห็นได้ชัดว่าไม่ใช่ปัญหาทั้งหมด เพราะเราไม่พูดภาษาของประเทศที่เราอยู่) แต่มันทำให้เข้าใจสิ่งต่างๆ ได้ยาก ผู้หญิงคนนั้นผลักแขนของฉันเพื่อปลุกฉันและให้ฉันอ่านคำแปลของ Google ตอน 00.00 น. ว่าเราจะหยุดพักเพื่อพักผ่อน - ฉันหวังว่าเราจะไม่พักรับประทานอาหารตอน 12.00 น. เพราะฉันแค่ต้องการนอน (เราเพิ่งอยู่ในรถบัส) นอกจากนี้ เมื่อเราไปถึง มีหลายสถานี & พวกเขาจะไม่บอกเราว่าควรลงที่สถานีไหน ดังนั้นต้องอาศัยแผนที่ตอนตี 4 แต่นอกเหนือจากนั้น ไม่ใช่การเดินทางด้วยรถบัส 10 ชั่วโมงที่เลวร้ายที่สุดอย่างแน่นอน
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส เอ็กซ์เพรส, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 20 ก.พ. 2023
JH
คงจะให้คะแนนได้ดีมากถ้าอากาศไม่หนาวขนาดนี้ ฉันคิดว่าฉันจะหยุดการโจรกรรม ฉันบอกพวกเขาแล้ว แต่พวกเขาไม่ได้ทำอะไรเลย ข้อดีคือเมื่อคนอื่นจากไป ฉันก็เอาผ้าห่มของพวกเขาไป และผู้หญิงคนนั้นก็อนุญาตให้ฉันอยู่กับพวกเขา แต่เธอก็ขอผ้าห่มคืนไปครู่หนึ่ง แนะนำให้รวมไว้ในการซื้อตั๋วหรือเว็บไซต์เพื่อนำเสื้อผ้ากันหนาวไปด้วย
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส เอ็กซ์เพรส, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 9 ก.พ. 2023
RW
พวกเขาบ้ามาก พวกเขาทำให้ห้องโดยสารเย็นลงด้วยอุณหภูมิ 13°C หลังจากที่ฉันบอกพวกเขาว่ามันหนาว พวกเขาทำให้อุณหภูมิอยู่ที่ 15°C (เป็นเรื่องยากเพราะไม่มีใครพูดภาษาอังกฤษ) เวลาจะนั่งรถบัสคันนี้กรุณาสวมชุดกันหนาวด้วย
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส โกลด์คลาส, Nakhonchai Air (นครชัยแอร์), 2 ก.พ. 2023
JA
ขี่สบาย รถบัสตรงเวลา อุณหภูมิบนรถบัสก็โอเค แค่แต่งตัวให้อบอุ่น คงจะดีไม่น้อยถ้าคนขับรถบัสแจ้งให้เราทราบว่าเกิดอะไรขึ้นระหว่างการเดินทาง โอเค แจ้งว่าให้แวะระหว่างทางก็หาอะไรกินได้ แต่คนขับไม่ได้บอกว่าจะไปกี่โมงหรือไปที่ไหน เช่นเดียวกับการดรอปออฟ คนขับไม่ได้บอกว่าเราอยู่ที่ไหน คุณเพียงแค่ต้องถามตัวเองและติดตามตำแหน่งของรถบัสด้วยตัวเอง แต่มันก็เป็นการเดินทางที่สะดวกสบายที่ดี
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส วีไอพี 31, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 28 ม.ค. 2023
WY
โดยรวมแล้วก็โอเค ถ้าพวกคุณจองแถวหรือที่นั่งสุดท้าย โปรดดูแลเรื่องกลิ่นจากสุขาด้วย
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส เอ็กซ์เพรส, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 27 ธ.ค. 2022
4.4
2879 ความคิดเห็นจากลูกค้า
5
47%
4
32%
3
14%
2
7%
1
0%

เส้นทางยอดนิยมใน ประเทศไทย

วิธีเดินทางจาก เชียงใหม่ ไป กรุงเทพ ด้วยรถบัส

การเดินทางด้วยรถบัสนั้นเป็นหนึ่งในวิธีที่ประหยัดและสะดวกที่สุด สำหรับการเดินทางระหว่างจุดหมายปลายทางหลายๆ แห่ง การเดินทางจาก เชียงใหม่ ไปยัง กรุงเทพ ด้วยรถบัส อาจไม่ใช่วิธีที่เร็วที่สุดในการเดินทาง แต่นักท่องเที่ยวจำนวนมากก็เลือกที่จะใช้รถบัสเดินทางในเส้นทางนี้ เพราะมีการจองทางออนไลน์ที่สะดวก ง่ายดาย และ ตั๋วหลายประเภทสำหรับทุกความต้องการและงบของคุณ รถบัสจาก เชียงใหม่ ไปยัง กรุงเทพ เป็นตัวเลือกที่ได้รับความสนใจ มาพร้อมราคาที่เป็นมิตร
เช็คตารางเวลาก่อนจองตั๋วและอ่านรีวิวของนักเดินทางคนอื่นๆ เพื่อเลือกการเดินทางที่เหมาะกับคุณที่สุด โปรดทราบว่าอาจมีสถานี ขนส่งหลายที่สถานนีต้นทางหรือปลายทางของคุณ ตรวจสอบอีกครั้งก่อนจะออกเดินทาง ซึ่งจะช่วยได้มากเมื่อคุณต้องวางแผนการเดินทางไปยังหลายที่
นี่คือรายชื่อผู้ให้บริการในเส้นทางนี้ทั้งหมด:

เชียงใหม่ ไกลจาก กรุงเทพ แค่ไหน

หากเดินทางโดยรถบัส คุณจะต้องเดินทางเป็นระยะทาง 750 กม. จาก เชียงใหม่ ถึง กรุงเทพ

รถบัสจาก เชียงใหม่ ถึง กรุงเทพ ใช้เวลานานแค่ไหน?

โดยปกติแล้ว รถบัสจะใช้เวลาเดินทางระหว่าง 9ชั่วโมง 13นาที ถึง 15ชั่วโมง ชั่วโมงเพื่อไปยัง กรุงเทพ จาก เชียงใหม่ โปรดทราบว่าเวลาเดินทางเป็นการคาดการณ์ท่านั้น ระยะเวลาเดินทางจริงอาจขึ้นอยู่กับปัจจัยต่างๆ เช่น สภาพการจราจรและสภาพอากาศ ฝนตกหนักจะทำให้การเดินทางนานขึ้นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เนื่องจากทัศนวิสัยไม่ดีหรือน้ำท่วมขัง การซ่อมแซมถนนและผิวทางซึ่งเกิดขึ้นค่อนข้างบ่อย ส่งผลให้เกิดการเดินทางออกนอกเส้นทางและใช้เวลานานขึ้น วันหยุดนักขัตฤกษ์ วันหยุดยาว หรือช่วงฤดูท่องเที่ยวอาจทำให้เกิดความล่าช้าทั้งขาเข้าและขาออก วางแผนให้เหมาะสมเพื่อหลีกเลี่ยงความล่าช้า โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากคุณต้องเดินทางต่อและมีตารางเวลาที่กระชั้นชิด
สำหรับเส้นทางนี้ รถบัสของ Nakhonchai Air (นครชัยแอร์) ให้บริการที่เร็วที่สุด และรถบัสของ Transport Co (บริษัท ขนส่ง จำกัด) มักใช้เวลานานที่สุดในการเดินทาง
อย่าลืมว่าค่าตั๋วสำหรับรถบัสที่เดินทางได้เร็วที่สุดจะมีราคาแพงที่สุดเสมอ แต่การจ่ายเงินเพิ่มขึ้นอีกเล็กน้อยเพื่อให้รถบัสที่คุณเลือกวิ่งตรงโดยไม่หยุดระหว่างทางและวิ่งบนหลวงแทนถนนท้องถิ่นก็คุ้มค่ากว่าแน่นอน

เดินทางจาก เชียงใหม่ ไป กรุงเทพ ด้วยรสบัสราคาเท่าไหร่?

ราคาตั๋วรถบัสของไม่ขึ้นอยู่กับแค่ระยะทางที่ต้องเดินทาง แต่ยังขึ้นกับชั้นโดยสารที่นั่งของคุณอีกด้วยด้วย เช่น รถบัสวีไอพีหรือ ตู้นอนจะมีค่าโดยสารที่มากกว่า ในขณะที่รถบัสธรรมดาจะเป็นตัวเลือกที่ถูกที่สุด แต่ก็ต้องแลกกับความสะดวกสบายและเวลาเดินทาง แน่นอนว่ารสบัสทั้งสองแบบก็สามารถพาคุณไปถึงจุดหมายได้เช่นกัน และอาจเป็นทางเลือกที่ดีหากคุณต้องขึ้นหรือลงรถกลางทาง
สรุปสั้นๆ ก็คือการเดินทางโดยรถบัสระหว่าง เชียงใหม่ และ กรุงเทพ เป็นทางเลือกที่เหมาะสมนั้นเอง ตั๋วที่ถูกที่สุดคือรถบัสของ Transport Co (บริษัท ขนส่ง จำกัด) และราคาอยู่ที่ USD 18.09 ตั๋วราคา Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด) จะทำให้คุณเดินทางเร็วกว่าตั๋ว USD 28.24 อย่างแน่นอน

การเดินทางโดยรถบัสประจำทาง

  • หากคุณกำลังวางแผนเดินทางในช่วงท่องเที่ยว วันหยุดสุดสัปดาห์ หรือวันหยุดนักขัตฤกษ์ ขอแนะนำให้จองตั๋วรถบัสล่วงหน้า ถึงแม้จะมีความต้องการที่สูงขึ้น แต่สวนทางกับจำนวนรถที่มีให้บริการในเส้นทางนี้ยังคงเท่าเดิม ยิ่งสำรองที่นั่งได้เร็วเท่าไหร่ก็ยิ่งมีชัยไปกว่าครึ่งแล้ว บางครั้งคุณอาจต้องจองบัตรโดยสารล่วงหน้ามากกว่าหนึ่งเดือนสำหรับบางเส้นทาง แต่สำหรับเส้นทางอื่น ๆ การจองล่วงหน้าสองสามวันก็เพียงพอแล้ว ในช่วงเวลาดังกล่าว พยายามจองออนไลน์ล่วงหน้าทุกครั้งเท่าที่เป็นไปได้ เพราะการไปขึ้นรถบัสที่สถานีโดยไม่มีตั๋วอาจทำให้ต้องรอคิวนานหลายชั่วโมงหรือทำให้คุณตกรถได้นั้นเอง
  • ตั๋ว VIP, ชั้น 1, Gold และตั๋วรถบัสที่คล้ายๆๆกันเป็นตัวเลือกที่แพงที่สุด แต่ให้ความสะดวกสบายในระดับที่สูงกว่า โดยปกติราคาของตั๋วดังกล่าวจะรวมที่นั่งปรับเอนนุ่มกว้าง ผ้าห่ม น้ำและของว่างหรืออาหารกลางวัน และบางครั้งมีเครื่องใช้ในห้องน้ำ รถบัสชั้นหนึ่งเดินทางได้เร็วกว่า หยุดแวะพักระหว่างทางน้อยกว่า และก็มีที่นั่งกว้างขวางกว่าสำหรับผู้โดยสาร ทำให้ได้รับประสบการณ์การเดินทางที่ดีกว่านั้นเอง
  • ไม่ใช่รถบัสทุกคันที่มีห้องน้ำบนรถ แต่โดยทั่วไปสำหรับการเดินทางที่ใช้เวลานานกว่า 3 ชั่วโมง ผู้ให้บริการทุกรายจะกำหนดเวลาห้องน้ำและ/หรือจุดแวะพักรับประทานอาหารกลางวัน แม้ว่าผู้ปฏิบัติงานจะพยายามอย่างเต็มที่เพื่อรักษาความสะอาดของห้องสุขาบนรถ แต่บางครั้งกลิ่นก็อาจเป็นปัญหาได้ สำหรับการเดินทางระยะยาว การจองที่นั่งให้ไกลจากห้องน้ำสักหน่อยก็ถือว่าเป็นความคิดที่ดี นอกจากนี้ การเข้าห้องน้ำเมื่อรถหยุดจอดให้นั้นดีกว่าต้องมาพยายามเข้าห้องน้ำบนรถบัสที่เคลื่อนที่อยู่เสมอ
  • หากคุณเดินทางโดยรถบัสปรับอากาศ ควรเลือกสวมใส่เสื้อผ้าที่สบายตัวและให้ความอบอุ่น เสื้อมีฮู้ด ผ้าคลุมอุ่นๆ หรือหมวกถือเป็นความคิดที่ดี เครื่องปรับอากาศบนรถบัสอาจจะหนาวมากเกินไป อาจทำให้คุณน้ำมูกไหลและเจ็บคอถึงแม้จะไม่ได้นั่งรถบัสนานก็ตาม
  • ใช้เข็มขัดนิรภัยทุกครั้ง แม้ว่าผู้ดูแลรถบัสประจำทางหรือคนขับจะไม่ได้บอกให้คาดเข็มขัดนิรภัยก็ตาม ความปลอดภัยของคุณสำคัญเป็นอันดับแรก โดยปกติรถบัสทุกคันจะติดตั้งเข็มขัดนิรภัย แต่อาจคาดไว้ด้านหลังที่นั่งของคุณ ใช้เวลาในการค้นหาเข็มขัดและรัดไว้อย่างเหมาะสม
  • เพื่อหลีกเลี่ยงการถูกรบกวนจากไฟเหนือศีรษะ ให้เปิดสวิตช์ระหว่างจุดจอดรถแม้ในตอนกลางคืน และเปิดเพลงหรือเสียงที่ดังเกินไปจากระบบความบันเทิงบนเครื่องบิน เตรียมที่อุดหูและหน้ากากสำหรับนอนไว้ในมือ
  • เพื่อเป็นการแสดงมารยาทต่อผู้โดยสารท่านอื่น หลีกเลี่ยงการใช้น้ำหอมกลิ่นแรงหรือทานอาหารที่มีกลิ่นแรง ห้ามนำอาหารบางอย่าง เช่น ชีสหรือทุเรียนขึ้นรถ กรุณาตรวจสอบล่วงหน้า ห้ามดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์บนรถบัส
  • โปรดทราบว่าหากรถบัสจำเป็นต้องเติมน้ำมันระหว่างทาง ผู้โดยสารจะถูกขอให้ลงจากรถ ผู้ประกอบการไม่ได้รับอนุญาตให้เติมน้ำมันกับผู้โดยสารเนื่องจากเหตุผลด้านความปลอดภัย โดยปกติจะใช้เวลาตั้งแต่ 5 ถึง 10 นาที และมักจะรวมกับการแวะเข้าห้องน้ำ/พักเที่ยง
  • หากไม่ได้ระบุเป็นอย่างอื่นในตั๋ว ให้มาถึงสถานีขนส่งก่อนรถออก 20-30 นาที เพื่อที่คุณมีเวลาเพียงพอในการหาชานชาลาขาออกและเช็คอิน สำหรับการเดินทางระหว่างประเทศ คุณอาจต้องใช้เวลามากขึ้นในการเช็คอินและผ่านพิธีตรวจคนเข้าเมือง